ਵਸੰਤ ਵੈਲੀ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ, ਸੰਗਰੂਰ ਵਿਖੇ ਅੰਤਰ ਸਕੂਲ ਘੋਸ਼ਣਾ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗਤਾ ਵਿੱਚ ਭਾਗੀਦਾਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪ੍ਰਤਿਭਾ ਦਾ ਪਰਦਰਸ਼ਨ

ਧੂਰੀ 6ਨਵੰਬਰ (ਧਾਲੀਵਾਲ ,ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ) ਵਸੰਤ ਵੈਲੀ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ, ਸੰਗਰੂਰ ਨੇ ਫਾਲਕਨਸ ਸਹੋਦਿਆ ਸਕੂਲਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਸੰਗਰੂਰ ਦੀ ਸੰਸਥਾ ਅਧੀਨ 6 ਨਵੰਬਰ, 2023 ਨੂੰ ਵੱਕਾਰੀ ਅੰਤਰ ਸਕੂਲ ਘੋਸ਼ਣਾ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ ਕੀਤੀ। ਇਹ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਮੌਕਾ ਸੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸਕੂਲਾਂ ਦੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪ੍ਰਤਿਭਾਵਾਂ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ।ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਭਾਸ਼ਣ ਦੇ ਹੁਨਰ ਅਤੇ ਸੂਝਵਾਨ ਭਾਸ਼ਣਾਂ ਨਾਲ ਇੱਕ ਅਮਿੱਟ ਛਾਪ ਛੱਡੀ।
ਸਹੋਦਿਆ ਸਕੂਲਜ਼, ਸੰਗਰੂਰ- ਕੈਪਟਨ ਰੋਹਿਤ ਤ੍ਰਿਵੇਦੀ ਅਤੇ ਸਹੋਦਿਆ ਸਕੂਲਜ਼ ਦੇ ਸਕੱਤਰ ਸ੍ਰੀ ਸੁਨੀਲ ਕਦਮ ਅਤੇ ਸਕੂਲ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਮੈਡਮ ਸਹੋਦਿਆ ਸਕੂਲਜ਼ ਸਮੇਤ ਆਏ ਹੋਏ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਦੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਉਦਘਾਟਨ ਨਾਲ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਹੋਈ। ਸ਼੍ਰੀਮਤੀ ਦੀਪਿਕਾ ਗੁਪਤਾ ਨੇ ਸ਼ਮ੍ਹਾ ਰੌਸ਼ਨ ਕੀਤੀ। ਇਵੈਂਟ ਲਈ ਜੱਜਾਂ ਦੇ ਪੈਨਲ ਵਿੱਚ ਸਾਹਿਤ ਅਤੇ ਜਨਤਕ ਭਾਸ਼ਣ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਉੱਘੇ ਮਾਹਿਰ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ। ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਭਾਗੀਦਾਰਾਂ ਨੂੰ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਸਮੱਗਰੀ, ਡਿਲੀਵਰੀ ਅਤੇ ਸਮੁੱਚੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕੀਤਾ।

ਸੰਗਰੂਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਲਗਭਗ 20 ਸਕੂਲਾਂ ਨੇ ਇਸ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲਿਆ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਹਰੇਕ ਸਕੂਲ ਨੇ ਬੌਧਿਕ ਲੜਾਈ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਸਭ ਤੋਂ ਹੋਣਹਾਰ ਨੌਜਵਾਨ ਬੁਲਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਭੇਜਿਆ। ਘੋਸ਼ਣਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਸਮਾਜਿਕ ਮੁੱਦਿਆਂ ਅਤੇ ਵਰਤਮਾਨ ਮਾਮਲਿਆਂ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਸਾਹਿਤ ਅਤੇ ਦਰਸ਼ਨ ਤੱਕ ਵਿਸ਼ਿਆਂ ਦੀ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ਾਲ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਨੌਜਵਾਨ ਬੁਲਾਰਿਆਂ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਸ਼ਿਆਂ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀਕੋਣ ਪੇਸ਼ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਡੂੰਘੀ ਸੂਝ ਅਤੇ ਬੇਮਿਸਾਲ ਬਿਆਨਬਾਜ਼ੀ ਦੇ ਹੁਨਰ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ। ਮੁਕਾਬਲਾ ਸਿਰਫ਼ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੀ ਲੜਾਈ ਨਹੀਂ ਸੀ; ਇਹ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਵਿਚਾਰਾਂ, ਚਿੰਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਇੱਛਾਵਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਨ ਦੀ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਯੋਗਤਾ ਦਾ ਪ੍ਰਮਾਣ ਸੀ। ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਭਾਸ਼ਣਾਂ ਨੇ ਸਰੋਤਿਆਂ ਨੂੰ ਬੰਨ ਕੇ ਬਿਠਾ ਦਿੱਤਾ। ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਪੜ੍ਹਿਆ-ਲਿਖਿਆ ਸਗੋਂ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।

ਗਹਿਰੇ ਵਿਚਾਰ-ਵਟਾਂਦਰੇ ਨਾਲ ਭਰੇ ਇੱਕ ਦਿਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਨਤੀਜੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ। ਪਹਿਲਾ ਸਥਾਨ ਜਨਰਲ ਗੁਰਨਾਮ ਸਿੰਘ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ਸੰਗਰੂਰ ਦੀ ਅਨੰਨਿਆ ਭਾਗਰੀਆ, ਦੂਜਾ ਸਥਾਨ ਤਾਰਾ ਕਾਨਵੈਂਟ ਸਕੂਲ ਮਾਲੇਰਕੋਟਲਾ ਦੀ ਸੁਹਾਲੀਆ ਨੇ, ਤੀਜਾ ਸਥਾਨ ਵਸੰਤ ਵੈਲੀ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ਸੰਗਰੂਰ ਦੀ ਕ੍ਰਿਤਿਕਾ ਨੇ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੈਂਬਰਿਜ ਸਕੂਲ, ਧੂਰੀ ਦੀ ਅਰਚਨਾ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਵਧੀਆ ਬੋਲਣ ਦੇ ਢੰਗ ਲਈ ਮਾਸਟਰ ਆਫ਼ ਐਲੋਕੈਂਸ ਐਵਾਰਡ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਜੇਤੂਆਂ ਨੂੰ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਟਰਾਫ਼ੀਆਂ ਅਤੇ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟਾਂ ਨਾਲ ਨਿਵਾਜਿਆ ਗਿਆ, ਸਗੋਂ ਇਹ ਗਿਆਨ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰਾਂ ਅਤੇ ਵਿਚਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਇਆ ਹੈ। ਮੁਕਾਬਲਾ ਇੰਨਾ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਸੀ ਕਿ ਹਰ ਭਾਗੀਦਾਰ ਆਪਣੇ-ਆਪ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸੱਚਾ ਚੈਂਪੀਅਨ ਸੀ।

ਸਕੂਲ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ, ਸ਼੍ਰੀਮਤੀ ਅਨੀਥਾ ਆਰ. ਨੇ ਮਾਣ ਨਾਲ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਅੰਤਰ ਸਕੂਲ ਘੋਸ਼ਣਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਅਗਲੀ ਪੀੜ੍ਹੀ ਲਈ ਇੱਕ ਸੁਨੇਹਾ ਸੀ। ਇਸ ਨੇ ਹਾਜ਼ਰੀਨ ਵਿੱਚ ਸਭ ਨੂੰ ਇਸ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨਾਲ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਸਾਡਾ ਭਵਿੱਖ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਸਮਰੱਥ ਅਤੇ ਸਪਸ਼ਟ ਹੱਥਾਂ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਸੰਤ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਇਸ ਸਮਾਗਮ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਮਾਣ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਭਾਸ਼ਣ ਅਤੇ ਆਲੋਚਨਾਤਮਕ ਸੋਚ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਦਾ ਜਸ਼ਨ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ।