ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਓਲੰਪਿਕ ਚੈਂਪੀਅਨ ਦੌੜਾਕ ਟੋਰੀ ਬੋਵੀ ਦੀ  ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇਣ ਸਮੇਂ ਹੋਈ ਮੌ.ਤ

ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ, 15 ਜੂਨ ( ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ )-ਬੀਤੇਂ ਦਿਨੀਂ ਫਲੋਰੀਡਾ ਸੂਬੇ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰ ਓਰਲੈਂਡੋ, ਵਿੱਚ ਵੱਸਦੀ,ਕਾਲੇ ਮੂਲ ਦੀ ਯੂਐਸਏ ਦੀ ਨਾਮੀਂ ਓਲੰਪਿਕ ਚੈਂਪੀਅਨ ਦੌੜਾਕ ਟੋਰੀ ਬੋਵੀ ਦੀ  ਬੱਚੇ ਦੇ ਜਨਮ ਦੀਆਂ ਪੇਚੀਦਗੀਆਂ ਕਾਰਨ ਬੀਤੇਂ ਦਿਨ ਸਥਾਨਕ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਟੋਰੀ ਬੋਵੀ, ਨੇ ਸੰਨ 2016 ਦੀਆਂ ਰੀਓ ਡੀ ਜਨੇਰੀਓ ਖੇਡਾਂ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਤਗਮੇ ਜਿੱਤੇ ਸਨ, ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਉਮਰ 32 ਸਾਲ ਦੀ ਸੀ। ਓਰਲੈਂਡੋ, ਫਲੋਰੀਡਾ ਦੇ ਮੈਡੀਕਲ ਜਾਂਚਕਰਤਾ ਦੇ ਦਫ਼ਤਰ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਬੋਵੀ ਅੱਠ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੀ ਗਰਭਵਤੀ ਸੀ।ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੂੰ ਮ੍ਰਿਤਕ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ ਤਾਂ ਉਸ ਵਿੱਚ ਜਣੇਪੇ ਦੇ ਲੱਛਣ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਹੇ ਸਨ। “ਸੰਭਾਵੀ ਪੇਚੀਦਗੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਾਹ ਦੀ ਤਕਲੀਫ ਅਤੇ ਏਕਲੈਂਪਸੀਆ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ। ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ “ਮੌਤ ਦਾ ਤਰੀਕਾ ਕੁਦਰਤੀ ਹੈ।

ਟੋਰੀ ਬੋਵੀ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸੂਬੇ ਮਿਸੀਸਿਪੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਬੱਚੇ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਦਾਦੀ ਦੁਆਰਾ ਲਿਆਏ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੱਡੀ ਹੋਈ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਇੱਕ ਬਾਸਕਟਬਾਲ ਖਿਡਾਰਨ ਸਮਝਦੀ ਸੀ ਅਤੇ ਜਿਥੇ ਉਹ ਇੱਕ ਕੁਲੀਨ ਦੌੜਾਕ ਅਤੇ ਲੰਬੇ ਜੰਪਰ ਵਿੱਚ ਮਸਹੂਰ ਹੋ ਗਈ। ਉਸਨੇ ਦੱਖਣੀ ਮਿਸੀਸਿਪੀ ਵਿੱਚ ਵੀ ਭਾਗ ਲਿਆ, ਜਿੱਥੇ ਉਸਨੇ 2011 ਵਿੱਚ ਇਨਡੋਰ ਅਤੇ ਆਊਟਡੋਰ ਇਵੈਂਟਸ ਵਿੱਚ ਲੰਬੀ ਛਾਲ NCAA ਵਿੱਚ  ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਜਿੱਤੀ ਸੀ। ਸੰਨ 2016 ਵਿੱਚ  ਰੀਓ ਓਲੰਪਿਕ ਵਿੱਚ, ਬੋਵੀ ਨੇ 100 ਮੀਟਰ ਵਿੱਚ ਚਾਂਦੀ ਅਤੇ 200 ਵਿੱਚ ਕਾਂਸੀ ਦਾ ਤਗਮਾ ਜਿੱਤਿਆ। ਫਿਰ ਉਸਨੇ ਸੋਨਾ ਜਿੱਤਣ ਲਈ ਟਿਆਨਾ ਬਾਰਟੋਲੇਟਾ, ਐਲੀਸਨ ਫੇਲਿਕਸ ਅਤੇ ਇੰਗਲਿਸ਼ ਗਾਰਡਨਰ ਦੇ ਨਾਲ 4×100 ਟੀਮ ਵਿੱਚ ਐਂਕਰ ਲੈਗ ਦੌੜੀ। ਇੱਕ ਸਾਲ ਬਾਅਦ, ਉਸਨੇ ਲੰਡਨ ਵਿੱਚ 2017 ਵਿਸ਼ਵ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਵਿੱਚ 100 ਮੀਟਰ ਦੀ ਦੌੜ ਜਿੱਤੀ। ਉਸਨੇ 4×100 ਟੀਮ ਨੂੰ ਗੋਲਡ ਜਿੱਤਣ ਵਿੱਚ ਵੀ ਮਦਦ ਕੀਤੀ ਸੀ।