ਵਧ ਰਹੇ ਕਰੀਅਰ ਦੇ ਵਿਕਲਪ ਵਿਜੈ ਗਰਗ

ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਉੱਭਰ ਰਹੇ ਕਰੀਅਰ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਆਨਲਾਈਨ ਜਾਂ ਡਿਜੀਟਲ ਸੰਸਾਰ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹਨ। ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਕਿਸਮ ਦੇ ਕਰੀਅਰ ਵਿਕਲਪਾਂ ਵਿੱਚ ਸਫਲ ਹੋਣ ਲਈ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੜ੍ਹੇ-ਲਿਖੇ ਹੋਣ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਕੁਝ ਉੱਭਰ ਰਹੇ ਕਰੀਅਰ ਵਿਕਲਪ ਹਨ ਡਿਜੀਟਲ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ, ਵੀਡੀਓ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ ਅਤੇ ਯੂਟਿਊਬ, ਐਫੀਲੀਏਟ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ, ਗ੍ਰਾਫਿਕਸ ਡਿਜ਼ਾਈਨਿੰਗ, ਆਦਿ।
ਡਿਜੀਟਲ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ: ਇਹ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ ਦਾ ਉਹ ਹਿੱਸਾ ਹੈ ਜੋ ਉਤਪਾਦਾਂ ਅਤੇ ਸੇਵਾਵਾਂ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਇੰਟਰਨੈਟ ਅਤੇ ਔਨਲਾਈਨ ਆਧਾਰਿਤ ਡਿਜੀਟਲ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਡੈਸਕਟੌਪ ਕੰਪਿਊਟਰ, ਮੋਬਾਈਲ ਫੋਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਅਤੇ ਪਲੇਟਫਾਰਮਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਡਿਜੀਟਲ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਅਤੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਗਏ ਹਨ ਅਤੇ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਲੋਕ ਭੌਤਿਕ ਦੁਕਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਡਿਜੀਟਲ ਡਿਵਾਈਸਾਂ ਦੀ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਡਿਜ਼ੀਟਲ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ ਮੁਹਿੰਮਾਂ ਪ੍ਰਚਲਿਤ ਹੋ ਗਈਆਂ ਹਨ, ਖੋਜ ਇੰਜਨ ਔਪਟੀਮਾਈਜੇਸ਼ਨ (SEO), ਖੋਜ ਇੰਜਨ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ (SEM), ਸਮੱਗਰੀ ਦੇ ਸੰਜੋਗਾਂ ਨੂੰ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ, ਪ੍ਰਭਾਵਕ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ, ਸਮੱਗਰੀ ਆਟੋਮੇਸ਼ਨ, ਮੁਹਿੰਮ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ, ਡੇਟਾ-ਸੰਚਾਲਿਤ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ, ਈ-ਕਾਮਰਸ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ, ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ, ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਆਪਟੀਮਾਈਜ਼ੇਸ਼ਨ, ਈ-ਮੇਲ ਡਾਇਰੈਕਟ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ, ਡਿਸਪਲੇ ਵਿਗਿਆਪਨ, ਈ-ਕਿਤਾਬਾਂ, ਅਤੇ ਆਪਟੀਕਲ ਡਿਸਕ ਅਤੇ ਗੇਮਾਂ ਆਮ ਹੋ ਗਈਆਂ ਹਨ। . ਇਹ ਸਾਡੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਲਈ ਡਿਜੀਟਲ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਦੇ ਵਧੇਰੇ ਮੌਕੇ ਲਿਆਉਂਦਾ ਹੈ।
YouTube: ਸਾਡੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਕਰੀਅਰ ਵਿਕਲਪਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ YouTuber ਬਣਨਾ ਜਾਂ ਵੀਡੀਓ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਹੋਣ ਜਾਂ ਸਮੱਗਰੀ ਅਪਲੋਡ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜੋ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਵਿਗਿਆਪਨ ਸੰਬੰਧਿਤ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਆਮਦਨੀ ਪੈਦਾ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਮੁਕਾਬਲਾ ਹੈ ਪਰ ਰਚਨਾਤਮਕਤਾ ਅਤੇ ਨਵੀਨਤਾ ਨਾਲ ਕੋਈ ਵੀ ਸਫਲ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਐਫੀਲੀਏਟ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ: ਇਹ ਇੱਕ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ ਵਿਵਸਥਾ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਐਫੀਲੀਏਟ ਹਰੇਕ ਮੁਲਾਕਾਤ, ਸਾਈਨਅਪ ਜਾਂ ਵਿਕਰੀ ਲਈ ਇੱਕ ਕਮਿਸ਼ਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਉਹ ਇੱਕ ਵਪਾਰੀ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਾਰੋਬਾਰਾਂ ਨੂੰ ਵਿਕਰੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਆਊਟਸੋਰਸ ਕਰਨ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ-ਅਧਾਰਤ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ ਦਾ ਇੱਕ ਰੂਪ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਕਮਿਸ਼ਨ ਐਫੀਲੀਏਟ ਲਈ ਇੱਕ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ; ਇਹ ਕਮਿਸ਼ਨ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਵੇਚੇ ਜਾ ਰਹੇ ਉਤਪਾਦ ਦੀ ਕੀਮਤ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਇਹ ਪ੍ਰਤੀ ਰੈਫਰਲ ਇੱਕ ਫਲੈਟ ਰੇਟ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਉਹਨਾਂ ਲਈ ਵਧੀਆ ਵਿਕਲਪ ਹੈ ਜੋ ਡਿਜੀਟਲ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਹਨ
ਗ੍ਰਾਫਿਕ ਡਿਜ਼ਾਈਨ: ਇਹ ਇੱਕ ਪੇਸ਼ੇ, ਅਕਾਦਮਿਕ ਅਨੁਸ਼ਾਸਨ ਅਤੇ ਲਾਗੂ ਕਲਾ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਗਤੀਵਿਧੀ ਵਿੱਚ ਖਾਸ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਮਾਜਿਕ ਸਮੂਹਾਂ ਵਿੱਚ ਖਾਸ ਸੰਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸਾਰਿਤ ਕਰਨ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਨਾਲ ਵਿਜ਼ੂਅਲ ਸੰਚਾਰਾਂ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕਰਨਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਗ੍ਰਾਫਿਕ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਅਤੇ ਫਾਈਨ ਆਰਟਸ ਦੀ ਇੱਕ ਅੰਤਰ-ਅਨੁਸ਼ਾਸਨੀ ਸ਼ਾਖਾ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਅਭਿਆਸ ਵਿੱਚ ਦਸਤੀ ਜਾਂ ਡਿਜੀਟਲ ਸਾਧਨਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਰਚਨਾਤਮਕਤਾ, ਨਵੀਨਤਾ ਅਤੇ ਪਾਸੇ ਦੀ ਸੋਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀ ਨਾਲ ਸੰਚਾਰ ਕਰਨ ਲਈ ਟੈਕਸਟ ਅਤੇ ਗ੍ਰਾਫਿਕਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨਾ ਆਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।
ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਅੱਪਡੇਟ:
CDSE: ਸੰਯੁਕਤ ਰੱਖਿਆ ਸੇਵਾ ਪ੍ਰੀਖਿਆ (I) 2023 ਦੁਆਰਾ ਭਾਰਤੀ ਮਿਲਟਰੀ ਅਕੈਡਮੀ, ਨੇਵਲ ਅਕੈਡਮੀ ਅਤੇ ਏਅਰ ਫੋਰਸ ਅਕੈਡਮੀ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲੇ ਲਈ ਦਿਲਚਸਪੀ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਤੋਂ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਮੰਗੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਜਾਂ ਅੰਤਮ ਸਾਲ ਦੇ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਵਿਦਿਆਰਥੀ 10 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਸੰਯੁਕਤ ਰੱਖਿਆ ਸੇਵਾ ਪ੍ਰੀਖਿਆ 16 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੇਂਦਰਾਂ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇਗੀ।
NDA: ਸੰਘ ਲੋਕ ਸੇਵਾ ਕਮਿਸ਼ਨ ਦੁਆਰਾ 147ਵੇਂ ਕੋਰਸ ਲਈ ਅਤੇ 02 ਜਨਵਰੀ 2023 ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਵਾਲੇ 108ਵੇਂ ਇੰਡੀਅਨ ਨੇਵਲ ਅਕੈਡਮੀ ਕੋਰਸ (INAC) ਲਈ NDA ਦੇ ਆਰਮੀ, ਨੇਵੀ ਅਤੇ ਏਅਰ ਫੋਰਸ ਵਿੰਗਾਂ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲੇ ਲਈ ਇੱਕ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕਰਵਾਈ ਜਾਵੇਗੀ। ਚਾਹਵਾਨ। 10 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਪ੍ਰੀਖਿਆ 16 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਹੋਵੇਗੀ।
ਵਿਜੈ ਗਰਗ ਰਿਟਾਇਰਡ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨਲ ਕਾਲਮਨਿਸਟ ਮਲੋਟ ਪੰਜਾਬ